[CR] [รีวิว] เรามาหน้าใส ไม่เป็นขุย ไร้รอยสิวด้วย KA Vit E 39 บาท กันเถอะ!!

กระทู้รีวิว
ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ!
วันนี้เรามีครีมหน้าตาบ้านๆ ราคาสบายกระเป๋า แต่ประสิทธิภาพอลังการมาก มาแนะนำเพื่อนๆ
บอกเลยว่าเราเป็น(อดีต)สาวหน้ามัน สิวพรึบ (ตอนนี้มีบ้าง) และแน่นอนรอยสงครามมากมาย T^T
หลังจากการลองใช้ Diferrinจนสิวอุดตันผุดมาเป็นสิวสุก
ด้วยความมือบอน เรานั้นก็แกะค่ะ แกะอย่างเมามัน ทั้งบีบ ทั้งเค้น
เอามันออกปายยยยยยยยย(วิบัติเพื่อเสียงคะ 555)
รอยสงครามเต็มหน้า แล้วหน้าก็กลายเป็นผิวผสมกึ่งแห้ง
หน้าลอกเป็นขุยๆเลยตอนช่วงหน้าหนาวที่ผ่านมา

บอกก่อนว่าเราเคยใช้เจลลบรอยสิวมาก่อนคะ พวก scargel เราก็เคยใช้นะคะ
มันก็ดีคะ รอยจางลง ใช้เวลาพอสมควร ลอกเป็นแผ่นๆเลย
แต่หลังๆสงสัยหน้าเราเริ่มด้าน 5555 ใช้ไม่รอด T^T
เลยตัดสินใจกลับมาหาห้องแป้ง และมุ่งเป้าไปที่ antioxidant คะ

อย่างที่รู้กัน antioxidant หลักๆที่รู้จักกันก็มี Vit E กับ Vit C
แต่เรากลายเป็นสาวหน้าแห้งไปแล้ว เลยเลือก Vit E คะ เพราะเป็นวิตามินที่ละลายในไขมัน
ผลิตภัณฑ์ทั้งหลายเลยออกมาจะอยู่ในไลน์ให้ความชุ่มชื้นด้วย
แต่ก็จะมีปัญหาเรื่องหน้ามัน และสิวอุดตันในสาวๆที่ผิวมัน

งั้นวันนี้จะมาบอกผลการใช้ KA Vit E ครีม แล้วก็แถมวีธีดูแลไม่ให้ใช้แล้วเป็นสิวอุดตันนะคะ ^^

(พิมพ์สด นานนิดนึงนะคะ Y^Y)
ชื่อสินค้า:   KA Vitamin E 15g
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่