สอบถามเรื่องงานในระบบข้าราชการ และ รัฐวิสาหกิจ

หนูมีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ
คือตอนนี้หนูทำงานเป็นจัดซื้อต่างประเทศที่บริษัทเอกชนค่ะ ข้อดีคือเงินเดือนกับโอกาสในการโตมีสูงค่ะ แต่เรื่องความมั่นคงและสวัสดิการน้อยค่ะ
พอมองอนาคตแล้วรู้สึกว่างานในระบบข้าราชการ หรือรัฐวิสาหกิจน่าจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าครอบครัวเบิกได้และการงานมั่นคง อยากทำงานในตำแหน่งที่ใช้ภาษาอังกฤษค่ะ แต่ว่าไม่รู้เลยค่ะว่ามี่ตำแหน่งอะไรบ้างที่ใช้ภาษาอังกฤษ และระบบเงินเดือนกับความก้าวหน้าเป็นอย่างไรคะ จะเป็นราชการหรือรัฐวิสาหกิจก็ได้ค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบคำถามเป็นวิทยาทานทีค่ะ อมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่