น้ำมันรำข้าว

กระทู้คำถาม
อยากถามเกี่ยวกับน้ำมันรำข้าวอะค่ะ เห็นในรายการนึงเค้าใช้เค้าบอกสรรพคุณว่าดีกว่าน้ำมันถั่วเหลืองบ้าง น้ำมันปาล์มบ้าง บอกว่าทั้งผัด ทั้งทอดได้ดี

เพราะมีจุดเดือดสูง เราก็เลยไปลองหาดู เจอหลายยี่ห้อเหมือนกัน ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนที่ใช้น้ำมันรำข้าวใช้ยี่ห้อไหนดีกันค่ะ แล้วที่เค้าเขียนไว้ว่ามี

สารโอริซานอล 2500ppm กับ 5000 ppm ต่างกันยังไงหรอค่ะ รบกวนช่วยตอบทีนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่