อยากทราบว่า "วิตามินซีที่ใช้ฉีดของนิติพล" ต่างกับ "ที่ซื้อตามร้านขายยา" ยังไงค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีเพื่อนสนใจอยากฉีดวิตามินซีจึงไปปรึกษาทาง คลินิคนิติพล คลอสนึงราคาค่อนข้างสูงทีเดียวค่ะ คลอสละ 15,000 บาท 5 เข็ม แต่ได้แถมอีก 1 คลอส ก็จะเท่ากับ 10 เข็ม ตกเข็มละ 1,500 บาท (ราคาสูงจังเสียดายตัง) ความถี่ในการฉีดก็ 4-5 วัน 1 เข็ม พนง. บอกว่าฉีดซัด 3 เข็มก็เห็นผลว่าผิวใสขึ้นแล้ว แต่ไม่ได้ช่วยให้ขาวแค่ทำให้ดูสุภาพดี เรามาคิดๆ ถ้าอย่างนั้นก็บำรุงเอาก็ได้มั้งไม่ต้องไปฉีดให้เจ็บตัว แต่ก็ยังส้งสัยอยู่ดีว่า "วิตามินซีที่ใช้ฉีดของนิติพล" ต่างกับ "ที่ซื้อตามร้านขายยา" ยังไง เพราะที่ซื้อตามร้านขายยากล่องนึงก็แค่ 30 บาทเอง มี 10 หลอด แล้วใช้ฉีดได้เหมือนกันไหม เพื่อนๆช่วยตอบข้อสงสัยทีนะคะขอบคุณค่ะ ^^

วิตามินซีตัวนี้แหล่ะค่ะที่บอกว่าซื้อได้ตามร้านขายยาและราคาก็ถูกมากด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่