เท้า พองเกิดจาก อะไร

คือ ผม ชอบ เตะฟุตซอล เล่นบาส ซึ่ง ต้องสไล์เท้าในการเคลื่อนที่ ทำให้เสียดสีตลอด
ผม ใส่ รองเท้า เบอ เบรกเกอร์ เบอ 42 เพราะ ถอดง่ายใส่ง่าย พอเป็น ก้อ เปลี่ยนมาเป็นเบอ 41 ก้อ ยังไม่ หาย
(เเต่ใส่รองเท้าบาสไม่เป็น เเต่ช่วงนี่เตะฟุตซอลบ่อย) ช่วยหาวิธีเเก้ทีคับ

ตอนนี้พองทั้ง 2 เท้าเลย ประมาณบริเวนใต้นิ้วโป้งเท้า พอเเผลเเห้งก้อมาเป็นใหม่เวียนกัน เป็นประมาณ 5-6 รอบ ล่ะ    

พอเป็นแผล ผมจะรอจนมันเเห้งเเล้วแผลจะเปิดเอง เพราะเเตะฟุตซอลทุกวัน จะตัดส่วนที่เป็นหนังเเห้งๆข้างบนออก (ทีนี้เดินไม่ได้เลย เจ็บ...) ก้อรอจนหายเป็นปกติ

วิธีเป้องกันไม่ให้เป็นคับ
เเล้ว พอเป็นควรดูเเลรักษายังไร
แสดงความคิดเห็น