เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

Skinoren ที่มี azelaic acid อยากรู่ว่าตัว azelaic มันช่วยเรื่องรอยสิวหรือช่วยเรื่องสิวกันแน่ครับ?

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่ายาตัว Azelaic Acid ที่ใส่ตามยารักษา(รอย)สิว เช่น Skinoren, Paula's choice resist skin transforming หรือยี่ห้อต่างๆ
มันช่วยรักษารอยสิวหรือช่วยรักษาสิวกันแน่ครับ
พวกสิวอุดตัน สิวอักเสบพวกนี้มันรักษาได้ไหมครับ?ท

เพราะเปิดดูพวกยารักษาสิวต่างๆในเน็ตก็จะมีชื่อตัวนี้
แต่พอหารีวิวส่วนใหญ่คนจะใช้เป็นรักษารอยสิวซะมากกว่า แทบไม่มีคนพูดถึงการใช้รักษาสิวพวกอุดตัน อักเสบ หรือสิวอื่นๆ
หรือผมอาจหาไม่เจอเอง
เลยอยากถามคนที่รู้ข้อมูลว่ามันช่วยเรื่องรักษาสิวได้ไหม?
ถ้าได้มันรักษายังไงครับแบบคล้าย bha รึเปล่า แบบดันสิวอุดตันออกมาอะไรแนวนี้ไหมครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่