ขอคำปรึกษาค่ะ ห้องหันหน้าไปทางทิศตะวันตกน่าอยู่มากน้อยแค่ไหนคะ?

เป็นห้องหัวมุม มีลักษณะแบบในรูปค่ะ คือห้องนอนจะมีหน้าต่างบานใหญ่ด้านทิศตะวันตกและทิศใต้
ส่วนห้องรับแขกจะมีหน้าต่างและระเบียงอยู่ด้านทิศตะวันตก
ได้เข้าไปดูห้องช่วงบ่ายๆก็ถือว่าร้อนแดดส่องพอควร แต่มีม่านปิดบางส่วนและอยู่ไม่นานเลยไม่รู้ว่าถ้าอยู่จริงจะร้อนมากแค่ไหน
ห้องอยู่ชั้น 12 ไม่มีอาคารสูงตรงข้าม เพราะฉะนั้นจะไม่มีอะไรมาบังแดดได้เลยค่ะ ทั้งสองห้องมีม่านทึบและติดแอร์

ข้อดี: ทำเลดีมากถึงมากที่สุด เดินทางสะดวก อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ สิ่งอำนวยความสะดวกในคอนโดฯสมบูรณ์แบบ
ข้อเสีย: ราคาค่อนข้างสูง เสี่ยงต่อความร้อน

ตามปกติจะมีคนอยู่ในห้องตลอดทั้งวันค่ะ (ทำงานที่บ้าน) เลยอยากขอความเห็นว่าควรตัดสินใจอย่างไรดีคะ
ข้อจำกัดคือ ไม่มีห้องอื่นหรือคอนโดอื่นเป็นตัวเลือกเลยค่ะ มีแค่ที่นี่ที่เดียวที่ถูกใจมากที่สุด  
ถ้าจะดูคอนโดอื่นที่ไม่โดนแดด ก็ต้องแลกกับทำเลที่ดีน้อยกว่า เช่น ไม่มีร้านค้าใกล้เคียง อาหารการกินหายาก ไกลจากรถไฟฟ้า ฯลฯ

รบกวนขอความเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่