พอจะเข้านอนแล้วรู้สึกผิด แปลกไหมคะ

ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาเราเข้านอนตอนประมาณหกโมงเช้าอยู่อาทิตย์หนึ่ง
พอเปิดเรียนก็ต้องออกจากบ้านตอนเจ็ดโมง
ปัญหาอยู่ที่พอเรากลับมาถึงบ้าน ทำงานไปเรื่อยๆ
พอตีสอง(เวลาปกติที่นอนช่วงเปิดเทอม) เราก็รู้สึกว่าถ้าไปนอนตอนนี้ รู้สึกผิด
ก็เลยหยิบงานอีกงานมานั่งทำ พอทำเสร็จประมาณตีสามครึ่ง ก็รู้สึกผิดที่จะนอนอีก
สุดท้ายเราก็นั่งวาดรูปจนตีสี่ครึ่ง แล้วคิดว่าไปนอนหน่อยดีกว่า

เป็นแบบนี้มาหลายวันแล้วค่ะ
แปลกมั้ยคะ ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่