อยากทราบพิกัดร้านเสื้อผ้าที่ประตูน้ำคะ

พรุ่งนี้จะไปประตูน้ำซื้อเสื้อผ้าเป็นของฝากปีใหม่กลับต่างจังหวัดคะเพี้ยนช้อปปิ้ง
อยากทราบโซนเสื้อผ้าในแต่ละโซนบริเวณประตูน้ำคะ ไปทีไรเดินไม่เคยถูกสักที เดินเพลินๆก็หลงกลับมาที่เก่าอีก ไปครั้งนี้อยากวางแผนการเดินดีๆเพราะแม่ไปด้วยไม่อยากให้ท่านเหนื่อยมาก พาพันขอบคุณ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ
ปล.อยากทราบพิกัดร้านจริงๆ"ไม่ได้มีเจตนาเพื่อจะเข้ามาขายสินค้าแต่อย่างใด"
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าคุณมาถึงประตูน้ำเช้าหน่อย แนะนำเดินตลาดล่างบริเวณหน้าตึกใบหยก 2 ค่ะ(จริงๆมันอยู่ระหว่างตึกใบหยก 1 กับ 2 ) ตลาดเปิดเช้ามากกกกก ปิดประมาณ 9 โมง ซึ่งแปลว่า ถ้าคุณมาถึงประมาณ 6-7 โมงเช้า จะมีให้เลือกสบาย ราคาถูกกว่าแพลททินั่มมาก แต่ของก็จะคนละแนวกันหน่อย พอเดินตรงจุดนี้เสร็จ สายๆหน่อยคุณก็ค่อยมูฟไปเดิยซอยก่อนถึงแพลททินั่ม ข้างๆใบหยก 1 ยาวววเลย ร้านเริ่มเปิดกันแล้วค่ะ ถ้าหาพิกัดไม่เจอ หลังไมค์มาถามได้นะคะ ยินดีเลย (เป็นเจ้าถิ่นแถวนั้นเนื่องจากบ้านอยู่ละแวกนั้น ช็อปบ่อยค่ะ) ปล.อยากให้ระวังเรื่องกระเป๋าสตางค์ให้มากๆ หากไม่จำเป็น ให้ใช้กระเป๋าแบบคาดติดกับตัวมาด้านหน้า และเลือกซื้อของแบบระมัดระวังมากๆ ตลาดเช้าแถวนั้น มือเบากรีดกระเป๋าเยอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่