ทำไมพออากาศหนาวลง แล้วเราถึงอยากกินอะไรก็ไม่รู้เยอะแยะไปหมด

กระทู้คำถาม
พอดีเรากำลังลดความอ้วนอยู่หน่ะค่ะ 7 เดือนผ่านมา ห้ามใจได้ตลอดนะเรื่องกินจุบกินจิบ แล้วพออากาศเริ่มเย็นลง ตอนนี้ เชียงใหม่ อยู่ที่ 17-20 องศา เรารู้สึกว่าเรา กินจุบจิบเยอะขึ้น ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรคะ เป็นเพราะเราเอง หรือเป็นเพราะอากาศคะ  

ร้องไห้ร้องไห้Facepalm
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อากาศหนาว ร่างกายต้องการเร่งสะสมไขมัน เพื่อรักษาความอบอุ่นของร่างกายค่ะ
//นี่เพิ่งเดินออกไปซื้อชีสเบอเกอร์มากินค่ะ ฮาๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่