T___T มีใครเคยแพ้ SKII essence มั้ยค่ะอยากรู้ว่าอาการแพ้ของแต่ละคนเป็นแบบไหนกันค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราพึ่งเริ่มใช้เป็นขวดแรกเมื่อตอนเดือนสิงหาค่ะ ใช้มาต่อเนื่องทุกวันก๋ไม่มีอาการแพ้ใดๆ แต่เมื่อต้น พย. หน้าเริ่มเปลี่ยนไป มีทั้งจุดๆรอยดำ รอยแดงแค่แก้มซ้ายนะคะ ไม่ได้แพ้ เยินทั้งหน้า แต่ไม่แสบหน้านะคะ ตอนนี้หยุดใช้มาได้1เดือนแล้วค่ะ

เลยสงสัยว่าถ้าแพ้ทำไมอาการถึงออกมาช้าจังเลยแล้วแต่ละคนแพ้เหมือนกันมั้ยอะคะ แชร์กันนะคะ

ถ้าแพ้จริงๆก้อ เสียใจ เสียดาย แอบเซ็งนะคะเนี้ย หน้าดันมาแพ้ตัวที่ดัง ใช้แล้วได้ผล เพราะเราใช้หน้าก็กระจ่างขึ้นจริงๆค่ะ กะว่าจะลองใช้ต่ออีกสักพักดูว่าจะเกิดอาการอะไรอีกมั้ยค่ะ ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะคะ

ณ ตอนนี้หน้าดีขึ้นมากๆๆแล้วค่ะน่าจะจากหลายสาเหตุค่ะ เหลือจุดแดงๆที่แก้มซ้าย4-5จุดเองค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่