[CR] Open my bag ชวนเปิดกระเป๋า ช่วงนี้พกอะไร ยังไงนะ ^^

สวัสดีค่ะ

วันนี้ต่ายจะมาเปิดกระเป๋าว่าช่วงนี้พกอะไรกันบ้างนะคะ

เชื่อมั้ยว่าถ้าไม่เอาออกมาเรียงจะไม่รู้เลยว่าเราแบกเยอะขนาดนี้เลยหรอ

O___o !!???

มิน่าา หนักเชียวววว

มาๆๆ ไม่พูดมาก มาดูกันดีกว่าา

อย่างแรกก็ตัวกระเป๋าเนอะ

กระเป๋าที่ต่ายใช้เป็นประจำคงไม่พ้นกระเป๋า H&M รุ่นจำไม่ได้แล้วเพราะใช้มานานมากๆ น่าจะ 3-4 ปีได้ =="

ต่ายพรีมา 900 นิดๆ ( มีช่วงนึงที่กระเป๋ารุ่นนี้บูมมาก ร้านค้าพรีกันสนันหวั่นไหว)

และสิ่งที่ต้องมีเพื่อเพิ่มความน่ารักให้กับกระเป๋านั้นก็คือ หาง !!!

จำได้ต่ายซื้อใบนี้มาเพราะอยากได้กระเป๋าที่ใส่กับหางจิ้งจอก( ปลอม)

เห็นรีวิวกระเป๋าใบนี้ไม่ว่าฝรั่งคนไหนที่สอยก็จะเอาหางใส่คู่กันเกือบทุกคน

มันเข้ากันสุดๆ น่ารักมากก( ดูเหตุผลนางในการเสียเงิน สาระมากก ==")

พอๆๆ มาดูดีกว่า อะไรอยู่ในกระเป๋า

ข้างในประกอบไปด้วย

1. กระเป๋าสตางค์

2. กระดาษโน๊ตเผื่อเอาไว้จด

3. โทรศัพท์มือถือ

4. ถุงคุมะ ข้างในก็จะมีพวก แบตสำรอง หูฟัง ดินสอ ยางลบ ยางรัดผม

5. กุญแจบ้าน ( ที่ใส่กุญแจต่ายทำเอง น่ารักมั้ยคะ ^__^)

6. ไอแพต

7. กระเป๋าเครื่องสำอาง อันนี้ต่ายใช้ Cath kidstons รุ่นที่แถมนิตยาสารญี่ปุ่นนะคะ

ข้างในกระเป๋าเครื่องสำอางประกอบไปด้วย

1 สำลี คัตเตอร์บัตเผื่อเวลาที่ขอบตาเลอะ หรือเครื่องสำอางไหล

2 . ELF Contouring Blush and Bronzing Powder

ที่มีทั้งบรัสและคอนทัวว์ ที่ต่ายเคยรีวิวไปว่าชอบมากกก

ต่ายใช้แทบทุกวันไม่มีทีท่าว่าหมด หรือเห็นก้นถาดเลย =="

คุ้มมากก คุณภาพเกินค่าตัว ต่ายพกไว้เผื่อวันไหนสีแก้มจางไป หรือคิ้วหายจะได้เติมได้

3. แป้ง Berli Pops สีชมพู เผื่อว่าอยากจะเติมระหว่างวัน

แต่ส่วนใหญ่แทบไม่ต้องเติมเลยค่ะ อาจจะเติมใต้ตาเล็กน้อบเพราะต่ายตาคล้ำมาก

ส่วนตัวใช้มา 3 ตลับแล้ว ( เปลี่ยนรีฟิวเอา) เพราะสำหรับต่าย ตัวนี้ผ่อง เนียน เด้ง และติดทนเกือบทั้งวัน

แทบไม่หลุดเลยค่ะ บางคนอาจจะว่าหนา แต่ต่ายใช้แปรงเลยไม่ค่อยหนาเท่าไหร่ค่ะ

เป็นคราบระหว่างวันน้อย ปกปิดพวกรอยดำ รอยแรงได้ดีค่ะ เหมาะสำหรับใครที่ไม่อยากทารองพื้น

แต่อยากได้แป้งที่ผสมรองพื้น ( แอ๊ะตัวนี้ผสมรองพื้นหรือ บีบกว่า จำไม่ได้ ขอโทษด้วยนะคะ)

ต่ายว่าตัวนี้ก็เป็นอีกตัวที่ต่ายแนะนำค่ะ ( ไว้จะรีวิวละเอียดๆ อีกทีนะคะ)

หาซื้อง่าย ราคาไม่แพง และที่สำคัญ ซื้อ 1 แถม 1 บ่อยมากก ในราคาไม่เกิน 200 ^^

4. แปรงปัดแป้ง + บรัชออน , แปรงหัวพุ่มๆ ฟู เอาไว้เผื่อเติมไฮไลท์ สันจมูด โหนกแก้ม เปลือกตา,

แปรงเขียนคิ้ว , ดินสอเขียนคิ้วเผื่อเติมระหว่าง ( เหตุเพราะกันคิ้วพลาด ==") และแหนบ

5. ลิปสติกสี seventeen สีกันตายสำหรับต่าย ทาแล้วรอดที่เคยรีวิวไป ,

tint น้ำ Aron เอาไว้เติมถ้าปากเกินซีดเกิน ,ลิปมัน Op แบบหลอดและลิปมันตลับ

6. eye shadow ของ oriental princess ต่ายเอาไว้ทำเป็นไฮไลท์ค่ะ วิ้งสวยดี

7. ยาหม่องตาภูเขาทอง พกไว้เพราะต่ายชอบโดนยุงกัด ทาแล้วหายคัน หายบวมแดงไวดี

8. กระจก

9. กระดาษเปียก พกไว้เผื่อเข้าห้องน้ำหรือ เช็ดไม้เช็ดมือ ต่ายเป็นคนติดผ้าเปียกมาก

พกตลอดมีแล้วอุ่นใจ =="

อันที่จริงต้องพกกระดาษทิชชู หวี ยาดมอีก แต่หายไปไหนไม่รู้แล้ว

ปกติต่ายแทบไม่ค่อยพกกระเป๋า้เครื่องสำอางเท่าไหร่ แต่งหน้าครั้งเดียวตอนเช้าคือจบไม่ค่อยเติมระหว่างวัน

เพราะพกทีมันเหมือน อันนี้ก็ต้องเอา อันนี้ก็ต้องใช้ แลดูเยอะตัดปัญหาไม่พกเลย พกแค่ลิปมันกับกระจกพอ =="

แต่ช่วงนี้ พกบ้าง เพราะต้องออกไปข้างนอกบ่อยเลยอยากจะแชร์ว่าถ้าพกต่ายพกอะไรบ้างในช่วงนี้

ไว้คราวหน้าต่ายจะมาอัพเดตพกอะไร ทำไม อีกนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

^_________________^

ปล. ชวนเพื่อนๆ มาเปิดกระเป๋าด้วยกันจ้า ใครพกอะไรกันบ้าง แวะมาแชร์กันก่อนเนอะเป็นเพื่อนกัน ต่ายอยากรู้ ><
ชื่อสินค้า:   Open my bag
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่