## วิธีดูกีตาร์ 'Squier' ว่า "ปลอม" หรือ "แท้" เบื้องต้น.

สวัสดีครับ พี่น้องชาว Pantip ทุกท่าน,

กระทู้นี้ตั้งขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้หลายๆ ท่านที่กำลังคิดจะซื้อกีตาร์ Squier มาบรรเลงสักตัว-สามารถเลือกและพิจารณากีตาร์ดังกล่าวได้ด้วยตนเอง ไม่ไปเจอะเจอกับ "Squier ปลอม" ที่พ่อค้าแม่ขายพยายามยัดเยียดมาให้โดยอ้างว่าเป็น "ของแท้"

(ออกตัวไว้ก่อนว่าข้อมูลต่างๆ ในกระทู้นี้มาจากประสบการณ์โดยตรงของผม มาจากนิสัยที่ชอบไปเดินดูตลาดขายเครื่องดนตรีต่างๆ อยู่เสมอ.....ผิดถูกประการใดผมขอรับผิดชอบความผิดพลาดเหล่านั้นไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ).
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่