ทำไมสัมพาษณ์งานผ่านแล้ว รอนัดวันเซ็นสัญญา นานจัง

กระทู้คำถาม
ไปสัมพาษณ์ งาน บ.รถยนต์  มา2 ที่ ตอนสัมพาษณ์งานเราบอกว่า ผ่านแล้วตกลงจะรับ เข้าทำงาน ทั้ง2ที่ แต่
ต้องรอฝ่ายบุคคลติดต่อนัดวัน เพื่อ เขียนสัญญาจ้าง แต่เงียบมาประมาน1 อาทิตแล้ว นี่ผมต้องหางานใหม่ใช่ไหม
ผมควรทำอย่างไรดี  ผมก็คิดว่าได้งานแล้วชัวร์ ก็เลยปฏิเสธ ที่อื่นๆ ไปหมด แย่เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่