[CR] Review ร้าน "ข้าวซอย เสมอใจฟ้าฮ่าม" @เชียงใหม่ (By Shim-pa)

กระทู้รีวิว
แต่นแต๊นนน... วันนี้ Shim-pa จะพาทุกคน ไปแอ่วเมืองเหนือกันนะเจ้า พอเครื่องบินลงจอดที่จังหวัดเชียงใหม่ปุ๊ป ท้องก็ร้อง อยากจะกินอาหารเหนือทันทีเลยอ่ะ อิอิ มื้อกลางวัน มื้อแรกที่เจียงใหม่ เราจะพาทุกคนไปชิม "ข้าวซอย" เจ้า ตามมาเลยเจ้าาา...

ร้านนี้มีชื่อว่า "ข้าวซอย เสมอใจฟ้าฮ่าม" เจ้า พี่คนขับรถตู้บอกว่าเจ้านี้อร่อย งั้นต้องลองซะแล้วววว... หิวๆ

โอ๊ะ... แอบเห็นหมูสะเต๊ะ งั้นสั่งมากินก่อนเลยดีกว่า --- อืมม... ก็กินได้นะ ง่ำๆ

ข้าวซอยมาแล้วจ้าาา... เสิร์ฟมาแบบเก๋ๆ สไตล์เมืองเหนือรึเปล่าเนี่ย 555 ร้านนี้มีข้าวซอยหลายแบบให้เลือก แต่เราสั่งข้าวซอยไก่

พอยกจานเครื่องเคียงออก ก็จะได้เห็นข้าวซอย หน้าตาแบบนี้ ว้าวๆ ดูเป็นอาหารท้องถิ่นดีแหะ ฮาๆ

เส้นจะเป็นเส้นแบนนะ ลวกได้ไม่เละ กำลังดี แล้วก็มีน่องไก่มา 2 ชิ้น

จริงๆ ต้องบอกตามตรงว่า เราก็ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ข้าวซอยนะ แต่พอทานเข้าไป ก็รู้สึกแตกต่างจากที่เคยกินในเมืองกรุงอ่ะ

ขอปิดท้ายว่า... น้องชายเราชอบกินข้าวซอยเป็นประจำ บอกว่า ข้าวซอยร้านนี้อร่อยดี เอ้า... งั้นก็น่าจะใช้ได้หล่ะเนอะ

มาติดตามการรีวิวอาหารอร่อยๆ เพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/shimpa.food นะจ้ะ
ชื่อสินค้า:   ข้าวซอยเสมอใจฟ้าฮ่าม
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่