สอบถามค่าใช้จ่ายในการผ่าตัวนิ่วของสุนัขที่รพ.สัตว์ม.เกษตรหน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
พอดีตอนนี้สุนัขที่บ้านของแฟน (ชิสุห์ ตัวเมีย) เหมือนจะเป็นนิ่วขึ้นมาค่ะ เพราะตอนนี้เริ่มฉี่ขัดๆ (เคยผ่าแล้ว 2 ครั้ง) ราคาแต่ละครั้งประมาณ 1 หมื่นบาท ราคานี้คือค่าผ่า รวมถึงค่าหาหมอก่อนและหลังผ่าด้วยนะคะ มีคนเคยบอกว่าที่รพ.มเกษตรถูกกว่านี้เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ ที่เคยพาน้องหมาไปรักษาค่ะ

คำถามที่สงสัยมีดังนี้ค่ะ

1. อยากสอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ มีใครเคยพาน้องหมาไปผ่าที่นั่นบ้างคะ

2. หากเป็นแรกๆ แล้วเอาไปให้หมอตรวจ จะมีวิธีรักษาแบบไหนที่ไม่ต้องผ่าหรือเปล่าคะ (สงสารเค้าค่ะ เจ็บตัวหลายหนแล้ว)

3. หากท่านใดที่เคยใช้บริการ รบกวนบอกช่วงเวลาหรือปีที่ไปใช้บริการด้วยก็ดีค่ะ จขกท.จะได้มาคำนวนราคาคร่าวๆ ได้

4.หลังจากทำการรักษาแล้ว มีวิธีดูแลเป็นพิเศษ หรือให้อาหารชนิดใดไหมคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่