[SR] [Review] Yoobao Zeus Power Bank 20400 mAh แบตสำรองที่มีความจุเยอะที่สุด

กระทู้รีวิว
กลับมาอีกครั้งนะครับ กับการรีวิวแบตเตอรี่สำรอง Yoobao วันนี้บริษัท intowntech ได้ให้ Yoobao รุ่น Zeus 20400 mAh มาลองใช้ ที่เค้าว่ากันว่ามีความจุมากที่สุด เรามาลองดูกันดีกว่าครับ ว่าเจ้าตัวนี้ แตกต่างอย่างไรกับรุ่นอื่นๆบ้าง

มาเริ่มต้นกันที่ตัวกล่องครับ สังเกตว่ากล่องจะมีขนาดใหญ่มาก แพคอย่างดี

พอเอาออกมาจากกล่อง ก็อยู่ในพลาสติกซีลไว้อย่างดี

ตัวเครื่องเป็นอลูมิเนี่ยม ขนาดประมาณกระป๋องโค้กครับ สีเงินสะท้อนแสง ดูมีราคามากครับ

มาดูรอบๆตัวเครื่องกันครับ โดยรอบๆ จะตัดด้วยขอบสีดำครับ โดยรุ่นนี้จะมีพอร์ตชาร์จถึง 2 พอร์ตเลยครับ ถือว่าดีมากๆ เพราะความจุเท่านี้ใช้คนเดียว คงใช้ได้ไม่หมด ต้องแบ่งปันเพื่อนใช้บ้าง 55555

วิธีใช้ก็เหมือนทั่วไปครับ คือกดปุ่ม power ข้างๆ พอไฟติดก็สามารถใช้ได้เลย โดยไฟจะลดลง เมื่อตัวแบตเตอรี่ถูกใช้งานไปเรื่อยๆ จนหมดครับ
วิธีปิด ก็คือ ดึงสายออก มันก็จะตัดไฟให้อัตโนมัติ โดยไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นครับ

อันนี้เป็นสิ่งที่แถมมาในกล่องครับ มีคู่มือ หัวชาร์จ สายชาร์จ เหมือนทั่วๆไป

สรุปภาพรวมการใช้งานครับ

คิดว่า ใครหลายๆคน คิดว่ามันต้องหนักมากแน่ๆ เพราะว่ามันมีความจุเยอะ เราขอคอนเฟิร์มเลยว่า มันไม่ค่อยหนักเท่าไร สามารถพกใส่กระเป๋าได้ โดยไม่ปวดหลัง จับกระชับมือด้วย และ ถ้าใครที่ขี้เกียจชาร์จบ่อยๆ ก็แนะนำให้ซื้อรุ่นนี้ เพราะชาร์จ iPhone ได้ประมาณ 10 กว่าครั้ง ซึ่งถือว่าเยอะมากกกกกกกก ราคาตอนนี้อยู่ที่ 2,790 บาท ถือว่าค่อนข้างคุ้มค่าครับ

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะครับ ขอบคุณ www.intowntech.com ที่นำเจ้าตัวนี้มาให้ทดลองใช้ กราบบบบบบบบ เยี่ยมหัวเราะ
ชื่อสินค้า:   YOOBAO
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่