รบกวนด้วยค่ะ ขณะกรอฟิล์มอยู่ แล้วเกิดค้าง หมุนไม่ไป แก้อย่างไรคะ ?

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เพิ่งใช้กล้องฟิล์มมาไม่นาน เลยมาขอคำปรึกษาในนี้ค่ะ คือว่า ขณะกำลังกรอฟิล์มอยู่ดีๆนั้น ก็เกิดค้างขึ้นมาเฉยๆ หมุนต่อไม่ได้ ตอนแรกคิดว่ากรอเสร็จแล้วหรือเปล่า แต่มันหมุนไม่ได้เลย เหมือนติดอะไรสักอย่าง อ้อ ขณะกรอก็กดตัวปลดล็อกไว้ตลอดนะคะ ไม่น่าพลาด แล้วในช่องตัวเลขขึ้นตัว s แล้วด้วย เลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น ฟิล์มค้างหรือเปล่า ? แล้วแบบนี้จะสามารถนำฟิล์มออกได้ไหมคะ เสียดายรูปมาก รอกวนช่วยแนะนำด้วยค่า ขอบคุณค่ะ : 3
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่