สักวา ฮาโลวีน วันแห่งผี.....ค่ำคืนนี้ ผีจะออก มาหลอกหลอน

กระทู้สนทนา
แฟรงเก้นสักวา ฮาโลวีน วันแห่งผี          ค่ำคืนนี้ ผีจะออก มาหลอกหลอน
เมื่อวานเม่า ถูกเผาตาย เต็มสินธร        หมาเห่าหอน เห็นผีเม่า เน่ากระจาย
ผีเมืองไทย ที่น่ากลัว ก็นางนาค            แต่พี่มาก พระโขนง กลับฮาหลาย
ผีฝรั่ง ที่เด่นๆ แฟรงเก้นสไตน์               ทั้งแวมไพร์ แดร็กคูล่า ก็น่ากลัว

พี่แดร็กนั้น เป็นท่านเค้าท์ ค้างคาวผี     อยู่ในถ้ำ ค้างคาวที่ มืดสลัว
บริวาร แวมไพร์ หลายพันตัว                 เมื่อมืดมัว ระรัวมา ออกหากิน
เย็นวันหนึ่ง ท่านเค้าท์อยาก ออกจากถ้ำ    เค้าท์ร้องร่ำ เลือดอยู่ไหน ใจถวิล
กระหายเลือด หิวโซ รีบโผบิน               กูจะกิน ให้พุงปลิ้น ให้ดิ้นตาย

พุ่งออกไป ประเดี๋ยวเดียว ก็กลับมา       เลือดเต็มปาก เต็มหน้า มาเป็นสาย
ลูกน้องว่า ท่านได้เลือด มามากมาย     สมชื่อเค้าท์ จ้าวแวมไพร์ นายค้างคาว
ลูกน้องถาม ท่านได้เลือด มาจากไหน   เห็นออกไป ได้แป๊บเดียว ประเดี๋ยวประด๋าว
ก็กลับมา เลือดเลอะปาก เป็นทางยาว   พวกข้าเจ้า หาลำบาก ยากเหลือเกิน

ท่านเค้าท์ตอบ เห็นต้นไม้ ใหญ่หรือไม่  อยู่ไม่ไกล จากปากถ้ำ ยามเหาะเหิน
ลูกน้องว่า ข้าเห็นอยู่ ใกล้ๆเนิน             แดร็กจึงเอิ้น “เผอิญข้า ไม่เห็นมัน !!! ”
ฮาโลวีน ให้ระวัง ฟังเอาไว้                   จะผีหรั่ง ผีไทย ผีไต้หวัน
ผีขนุน ผีอะไร ไม่สำคัญ                        ............  ............  .......เอย

มาร่วมสนุก ช่วยกันแต่งตอนจบ หา alternate ending ให้จ๊าบๆ กันเลยนะครับ
ที่ผมแต่งตอนแรกคือ...
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

อันนี้เป็นตัวอย่าง alternate ending ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เจ้าเริงร่าเจ้าหอบเงินเจ้าคิกคักเพี้ยนรอที่ท่าน้ำ

ช่วงนี้การเมืองถล่มเศรษฐกิจ สงสารประเทศไทยจังเลยครับ
ไม่อยากพูดอะไรมาก เห็นพอร์ตแล้วจะเป็นลมครับ
ตัวที่กำลังเขียวๆอยู่ กำไรลอยนวลหายไปครึ่งนึงเลย รู้งี้ขายเมื่อวานซืนก็ดี
ตัวที่แดงอยู่ ยิ่งลบหนักครับ
กะว่าวันนี้จะปิดจอเลยครับ กลัวมันมาดึงเราให้ทำอะไรโง่ๆลงไปอะครับ
ดาว สุขสันต์วันภูติผี Happy Halloween นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่