ฝันเห็นเต่าเยอะมากๆเป็นฝูงเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
ในฝันมีเต่าตัวนึงใหญ่มากยืนอยู่บนเนินทราย รู้สึกได้ว่าเขากำลังขอความช่วยเหลือ พอเราเดินขึ้นไปบนเนินทราย เท้าเราจมลงไปในทรายและพบว่าเป็นผ้าใบ เราหันไปมองเต่า เต่าตัวนั้นหายไปแล้ว ทีนี้เราเลยเดินลงมาที่ขอบเนินทราย แล้วก็เอามือขุดลงไปจนเจอปลายผ้าใบฝังแน่นอยู่ เราก็เลยเปิดขึ้นมา ทีนี้ค่ะ เจอฝูงเต่าเยอะมากนับไม่หมด ทั้งแม่เต่าลูกเต่าพากันคลานออกมาทางรูผ้าใบ เราเลยเปิดกว้างขึ้นอีก ใต้ทรายมีแต่เต่าค่ะ มหาศาลมาก เรารอจนเต่าตัวสุดท้ายว่ายน้ำไป จึงกำลังจะหันหลังกลับ แต่มีเต่าตัวใหญ่ตัวนึงว่ายกลับมาหาเรา ในฝันเหมือนเราได้ยินเต่าบอกว่า ขอกลับไปอยู่ด้วยจนกว่าจะแข็งแรงได้ไหม คือเต่าตัวนี้กระดองนิ่มมากค่ะ เหมือนปูที่เพิ่งลอกคราบ ตัวก็ใหญ่มาก เราเลยอุ้มเต่ามาที่รถมอเตอร์ไซค์ น่าจะตัวหนักแต่เราก็อุ้มมาถึง วางบนเบาะ ตัวเต่าใหญ่กว่าครึ่งเบาะอีก แล้วเต่าก็คลานไปข้างหน้า ให้เรานั่งขี่พากลับบ้านจากข้างหลังเหมือนซ้อนเด็กอ่ะค่ะ พอมาถึงบ้านก็อุ้มเต่าลงมาขอป้ากับน้าว่าให้เต่าอยู่ด้วย พวกเค้าก็ตกลงค่ะ เรากำลังจะเอาเต่าไปลงบ่อในบ้าน คิดว่าจะสูบน้ำคลองมาใส่ในบ่อให้ แล้วเราก็ตื่นค่ะ
ช่วยทำนายให้หน่อยนะคะ ไม่เคยฝันเห็นเต่าเยอะมากขนาดนี้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่