รบกวนดูประกันชีวิต AIA ให้หน่อยครับ ว่าถ้ายกเลิกก่อนจะได้เงินคืนเท่าไหร่ครับ ?

กระทู้คำถาม
คือประกันชีวิตแบบ 15/25 ส่งมาแล้ว 5 ปี ปีละ 12850 ทุนประกัน 175000 คือผมส่งเมลล์ไปถาม AIA แล้วเขาบอกให้มาดูสัญญาแนบท้าย แต่ผมดูแล้วไม่เข้าใจครับ ก็เลยอยากถามครับ

1. ถ้ายกเลิกตอนนี้จะได้คืนเงินเท่าไหร่ครับ?
2. ถ้าส่งครบ 15 ปี แล้วยกเลิก จะได้เงินคืนหมดไหมครับ ?
3. เราสามารถลดทุนประกันได้ไหม ถ้าเกิดกรณีส่งไม่ไหว ?

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่