[SR] Review Santorini Water Fantasy สวนน้ำแห่งใหม่ เจ้าของเดียวกับโทนาฟ เอ๊ยย ซานโตรินี่ ชะอำ ฉบับอัพเดทสุดๆ

กระทู้รีวิว
สวัสดีคร๊าบบบบบ หลังจากที่ได้รีวิวสวนน้ำแบบฉบับเล็กๆรูปน้อยๆไปแล้วครั้งนึง

ผ่านมา 1 เดือนแล้ว จึงทำให้ผมบังเกิดความคิดที่ว่า กระทู้ที่แล้วข้อมูลมันเก่าไปแล้วไม่อัพเดทเลย

แถมกระทู้ก็ตกลงไปไกล และก็ยังไม่มีกระทู้รีวิวสวนน้ำอันใหม่มาเลย ก็เลยถือโอกาสนี้ นำเนื้อหาเก่ามารีอเร๊นจ์ใหม่ พร้อมทั้งอัพเดทข้อมูลใหม่ๆ

มาให้ทุกท่านได้ชมกันอีกที ข้อมูลใหม่ๆพร้อมราคาใหม่ด้วย(อันนี้น่าจะสำคัญที่สุดนะฮะ 5555)

เริ่มในส่วนแรกเลยนะครับ เป็นส่วนที่สำคัญที่สุดในการตัดสินใจ(สำคัญมากๆเลยอันนี้)  

ราคาค่าเข้าผู้ใหญ่ 700 บาท

สำหรับเด็กที่สูงระหว่าง 90-130 ซม. ก็ 400 บาท (เกินซักเซนสองเซน ก็พอลดได้นะครับ แหะๆๆ)

เด็กที่ไม่ถึง 90 ซม. นี่เข้าฟรีเลยครับ ผู้พิการและผู้ที่อายุเกิน 55 ปี  400 บาทครับ

สำหรับน้องนักเรียนหรือนักศึกษาที่ส่วนสูงเกิน 130 ซม. เพียงแสดงบัตร นร. นศ. จากราคา 700 บาท ลดเหลือ 585 บาทครับ

ราคานี้คือเข้าไปเล่นไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้วนะครับ ยกเว้นท่านจะเช่าตู้ล็อกเกอร์เพื่อเก็บของ
**(ตู้เล็ก ค่าเช่า 200 บาท ตู้ใหญ่ ค่าเช่า 250 บาท (ราคานี้รวมมัดจำ 100 บาทแล้วครับ)

หรือจะเช่าคาบาน่า(ห้องพักระหว่างวัน)และซื้ออาหารทานครับ เรียกได้ว่าจ่ายทีเดียวเล่นให้เต็มเหนี่ยวไปเลย เข้าๆออกๆสวนน้ำได้ทั้งวันเลยครับ

ส่วนเรื่องเวลาเปิดปิดนะครับ
จากเดิมที่ เปิด 8.30 น. ปิด 18.30 น. ทุกวัน ก็จะเปลี่ยนเป็น

ทุกวันจนถึง 30 เม.ย. 57 เปิด 10.00 น. ปิด 20.00 น.

เกริ่นมาซะยืดยาว ผมจะรีวิวเครื่องเล่นแต่ละตัวโดยที่จะเรียงตามความหวาดเสียวนะครับ 555

ตัวแรกเลยครับเหมาะกับผู้ที่ไม่นิยมความรุนแรง ชิลด์ๆ เรื่อยๆ เสียวตามอัตภาพ

Venus Free Fly หรือชื่อสากลคือ windigo สไลเดอร์ 6 ราง ที่นอนคว่ำหน้าไถลลงมาพร้อมกับแผ่นสไลด์ อารมณ์เดียวกับขับมอเตอร์ไซค์อวกาศลงท่อ(ตอนผมเล่นผมรู้สึกแบบนี้จริงๆนะครับ)

ลองมาชมวีดีโอบรรยากาศการเล่นจริงๆบ้างนะครับ (ที่ถ่ายเองไม่มีนะครับ พอดีกล้องไม่กันน้ำ จะเอากล้องลงไปถ่ายด้วยก็กลัวจะเป็นการทุ่มทุนสร้างเกินไป เลยหาเอาในยูทูปครับ แต่ฟีลเดียวกันเป๊ะ)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

มาที่ตัวถัดไปเลยครับ อัดแน่นอยู่บนทาวเวอร์เดียวกันถึง 5 ตัว ความสูงเท่ากับตึก 4-5 ชั้น สูงม๊วกกกก

เรียงตามภาพเลยนะครับ
กลมๆสีฟ้าขาวคือ Atena's Space Shaker หรือชื่อสากลคือ Space Shuttle
สีเหลือง The Thunder Of Zeus หรือชื่อสากลคือ Black Hole (อันนี้ชื่อเท๊เท่ครับบ่องตง)
สีแดงข้างๆสีเหลือง The artemis's Rapids หรือชื่อสากลคือ Rafting slide
สีส้มท่อยาวๆกว่าใครเพื่อน Hermes Falls หรือชื่อสากลก็คือ Aqua Tube
ยังไม่หมดครับ ต้องเจอกับพระเอกของทาวเวอร์นี้ สีขาวจั๊วะ Vulcan's Kamikaze ชื่อสากลก็คือ Kamikaze

เหนื่อยยย กว่าจะพิมพ์หมดครับ โดยรวมแล้วทาวเวอร์นี้จะเป็นเครื่องเล่นที่ไต่ระดับความเสียวขึ้นมาจาก  windigo แนะนำถ้าใครอยากเล่นให้เล่นเรียงตามสีเลยครับ แล้วไปจบที่คามิคาเซ่ แล้วท่านจะค่อนข้างเข้าใจกับความรู้สึกของนักบินคามิคาเซ่ ที่เวลาดับเครื่องแล้วพุ่งชนลงมาว่าเป็นยังไง เสียวฝุดๆ

(ทาวเวอร์นี้หาวีดีโอมาประกอบไม่ได้เลย ขอให้ทุกท่านอ่านแล้วดูภาพแล้วมโนตามได้เลยนะครับ)

มาถึงไฮไลต์พระเอกของสวนน้ำเราเลยครับกับทาวเวอร์นี้ ทาวเวอร์ที่รวมอภิมหามหึมาความเสียวสุดๆไว้ทั้งหมด

เริ่มจากเสียวน้อยไปหาเสียวมากนะครับ
สีฟ้า Bacchus's Magic Hole ชื่อสากลก็คือ Space Hole

สไลเดอร์ที่มีหม้อตุ๋นอยู่ปลาย เสียวไม่ค่อยมากแต่ท่ายากเยอะเลยอันนี้บ่องตง

ของเราจะแตกต่างจากในคลิบตรงพอลงจากหม้อจะเป็นรางลงไปครับ ไม่ใช่บ่อน้ำแบบในคลิป

สีเหลือง Apollo's Drop Screamer หรือชื่อสากลก็คือ Looping Rocket

ไอ้หนูจรวด ที่จะเปลี่ยนทุกท่านให้เป็นดังจรวดที่ถูกปล่อยจากแท่นปล่อย อันนี้ผมว่าเสียวสุดๆในสวนน้ำแล้วนะครับ

ในคลิปนี้ลักษณะรางในสวนน้ำไม่เหมือนกับในคลิปนะครับ แต่อยากให้เห็นตอนแท่นปล่อยลงรางสไลด์ อารมณ์แบบนี้เป๊ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
มาถึงพ่อพระเอกที่เป็นไฮไลต์ที่มาแล้วต้องเล่น ต้องไม่พลาดเลยครับอันนี้ Ares's King Cobra หรือ King Cobra จงอางมหากาฬ

เพียงท่านจูงมือคนที่รู้ใจขึ้นไปด้วยกันขนห่วงยางคู่แล้วปล่อยตัวปล่อยใจไว้บนห่วงยางให้ไหลลงมา ท่านจะพบพานว่าเวลางูอ้วกมันเป็นยังไง

ผ่านเรื่องตื่นเต้นเสียวๆไปแล้วเรามาชิลด์ๆกันดีกว่าครับ กับ Wave Pool

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าต้องให้ฮอนด้าเวฟ เฮ้ย ไม่ใช่ มีคลื่นครับ

เหมาะสำหรับเล่นน้ำ ให้อารมณ์เหมือนเล่นอยู่ในทะเลแตกต่างแค่เพียงไม่กว้างเหมือนทะเล ไม่มีทราย น้ำไม่เค็ม แต่ตอนกลางวันแดดร้อนเหมือนกัน

แหะๆ ตอนถ่าย เค้าไม่ได้เปิดคลื่นนะครับ เลยไม่มีคลื่นมาให้ทุกท่านได้ชม

ตรงหน้าหาด(มโนนะครับว่าเป็นหาด) จะมีเตียงผ้าใบให้ทุกท่านนอนดูแฟนดูเพื่อนเล่นน้ำหรือพักเหนื่อยกันแบบชิลด์ๆ

และอีกหนึ่งบริการของเราก็คือเสื้อชูชีพที่ทุกท่านสามารถหยิบนำมาใช้ตีโป่งลอยน้ำได้ตามอธยาศัยมีทั้งขนาดเด็กเล็ก เด็กขึ้นมาหน่อย วัยรุ่น และผู้ใหญ่ครับ จะมีบริการไว้ 3 จุด ตรงจุดที่มีสระน้ำครับ

และเวฟพูลของเราก็ยังมีแผ่นโฟมสีฟ้าสดใสขนาดแผ่นใหญ่ยักษ์อิมพอร์ตมาจากเมืองนอกให้ทุกท่านจับและตีขาโต้คลื่นหรือจะนอนแผ่ก็ตามสะดวกเลยครับ

ตานี้ย้ายมาตรงข้ามกับ Wave Pool ก็จะเป็นสวรรค์ของหนูน้อยตัวเล็กๆ สูงไม่ทันพี่ๆพ่อๆแม่ๆ เล่นสไลเดอร์กะเค้าไม่ได้

Kid Pool สวรรค์สสำหรับเด็กน้อย ตรงกลางมีเรือโจรสลัดติดสไลเดอร์ให้ไถลลงมาอย่างสนุกสนาน น้ำลึกแค่ขาผู้ใหญ่ แต่น้องหนูสนุกสนานไม่ต้องกลัวเลยครับ

ต่อมาก็คือ Lazy Pool หรือบ่อน้ำแด่ผู้ขี้เกียจ ตรงนี้เราจะมีห่วงยางให้ทุกท่าน นอนตีพุงบนห่วงยางสบายๆ ล่องลอยไปตามกระแสน้ำ กินลมชมก้อนเมฆให้หายเหนื่อย ตรงนี้ผมอยากจะบอกว่ามันสบายมากกกกก เหมาะมากแก่ผู้ที่ทำงานหนักมาทั้งเดือนแล้วอยากปล่อยตัวเองให้ลอยไปเรื่อยๆกับกระแสน้ำ(แต่ความจริงมันก็วนกลับไปกลับมาน่ะแหละครับ)

อีกอันที่มีคนนิยมเล่นมากเลย Pipe Rider หรือที่คนในสวนน้ำเรียกกันว่า หนูถีบจักร

เหมาะสำหรับผู้ที่แรงเหลือล้นทนเหลือหลาย อัดคนเข้าได้ประมาณ 2- 3 คน ใครมีเพื่อนแข็งแรงๆ ชวนไปเล่น ให้เพื่อนวิ่งเรานอนกลิ้งอยู่ข้างในนี่ก็สนุกนะครับ

อาห์ห์เครื่องเล่นเราก็รีวิวไปหมดแล้ว ใครอ่านถึงตรงนี้แล้วคิดว่า น้อยจังนี่อยากจะบอกเลยนะครับว่า มันไม่ได้น้อยนะครับเวลาที่ใช้เล่นเนี่ย ต้องใช้ถึงครึ่งวันถึงจะเล่นหมด 1 รอบโดยที่ไม่ได้เบิ้ลอะไรเลย รับรองว่ามาทั้งวันนี่ทุกท่านมีอะไรทำทั้งวันแน่ๆครับ

แต่ท่านที่มาทั้งวันแล้วเป็นคนที่ติดห้องแอร์หรือว่าอยากจะได้มุมส่วนตัว ทางสวนน้ำเรามี คาบาน่าให้บริการตอนสวนน้ำเปิดถึงสวนน้ำปิดครับ(ค้างคืนไม่ได้นะครับ)

หน้าคาบาน่าก็จะเป็นมุมนั่งชิวด์ๆ ไว้เหล่สาวๆหนุ่มๆเล่นน้ำ หรือจะเอาไว้ดูลูกๆสำหรับท่านที่มาเป็นครอบครัว (คุณผู้ชายอาจจะเหล่สาวๆได้แต่ต้องระวังนะครับ)

ราคาของคาบาน่าเนื่องจากเราเปิดถึง 2 ทุ่มทุกวัน ราคาก็อยู่ที่ 2000 บาท/วันครับ  แต่ถ้ามาเช่าหลังบ่าย 3
ของทุกวันราคาจะอยู่ที่ 1200 ครับ

ใส่กางเกงขาสั้นเล่นได้ ขอแค่ไม่มีซิปไม่มีกระดุมเป็นผ้าลื่นๆ ไม่เป็นอันตรายต่อผู้เล่นก็พอครับ

เรื่องความปลอดภัย อันนี้หายห่วงครับ เรามีไลฟ์การ์ดคอยดูแลทุกจุดทุกสไลเดอร์เลย มีพยาบาลวิชาชีพประจำที่สวนน้ำตลอดเวลา มีรถฉุกเฉินในกรณีเกิดอุบัติเหตุ รับรองคร
ชื่อสินค้า:   Santorini Water Fantasy
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่