สอบถามค่ะ Work and Travel 2014 at Miami บ้านเมืองที่นู่นเป็นไงบ้างคะ

กระทู้คำถาม
สมัคร WAT ไปแล้วค่ะ  "กำลังจะ" จองงาน Johnny Rockets สาขา Miami, FL  ค่ะ
แต่ยังไม่ทราบว่าเป็นร้านสาขาไหนใน Miami รายละเอียดยิบย่อยต่างๆ นะคะ

อยากทราบว่าที่นู่นค่าครองชีพสูงไหม?  บ้านเมืองผู้คนเป็นยังไง?
โอกาสได้งาน second job ?  อากาศช่วง Spring เป็นยังไงบ้าง?
การเดินทางไปในเ้มืองและไปรัฐอื่นๆ สะดวกไหมคะ? เพราะว่าจะกลับไปเยี่ยม Host Family ที่ IL (จขกท.เคยเป็นนร.แลกเปลี่ยนค่ะ)
๋แล้วก็ร้านนี้อร่อยไหม ^^?

จริงๆ แล้วอยากทำที่ Myrtle Beach, SC มากกว่า แต่เอเจ้นซี่บอกว่าปีนี้สาขานี้ยังไม่คอนเฟิร์ม
แต่ที่ไมอามีคอนเฟิร์มแล้ว  เลยมาลองถามข้อมูลก่อนตัดสินใจอ่ะค่ะ  กูเกิ้ลไม่ค่อยเจอเลย 555

ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่