หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ค่าอาหารจานเดียวแพงขึ้น คุณอายที่จะห่อข้าวจากที่บ้านไปกินที่ทำงานหรือไม่
กระทู้คำถาม
หาเพื่อน
ถ้าเริ่มทำอาหารไปกินเอง รายจ่ายก็น่าจะลดลงนะครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
เคยตดในโรงอาหารโรงเรียนแล้วคนรู้ไหมครับ ?
เรื่องมีอยู่ว่าเราไปกินอาหารกลางวัน ที่โรงอาหารโรงเรียน ละดันตด คนในโรงเรียนทราบและนำไปพูดต่อ ตนเราอาย จนตอนนี้เราพาข้าวห่อมากินที่ห้องเรียน อยากถามเพื่อนๆว่า จะทำไงดี ควรไปกินข้าวที่โรงอาหารไหม ?
สมาชิกหมายเลข 2392987
เพื่อนชอบห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเลยไม่มีเพื่อนกินข้าวด้วย
คือเพื่อนเราชอบห่อข้าวมากินที่โรงเรียนกันโดยเหตุผลที่ว่าอยากจะประหยัดเงินเพื่อนในกลุ่มมี4คนทุกคนห่อข้าวหมดยกเว้นเราเพราะเราไม่สะดวกที่จะห่อข้าวมาอีกเหตุผลหนึ่งคือแม่เราจะไม่ให้เงินมาเรียนเพราะที่เอามา
สมาชิกหมายเลข 8150293
ห่อข้าวไปกินที่ทำงานกันค่ะ 😊
Kim-Ha
รวมร้านอร่อย หัวหิน - ชะอำ - เพชรบุรี - แม่กลอง สะดวก " วีลแชร์ "
รวมร้าน หัวหิน , ชะอำ , แม่กลอง , เมืองเพชร มีทั้งที่ไปครั้งแรก และ ร้านประจำ ซึ่งทุกร้าน สามารถนำผู้สูงอายุที่ใช้วีลแชร์ไปได้ อาจจะสะดวกมากน้อย
benz47
ข้าวกะเพราหมูกรอบไข่ดาว
จานนี้ 70 บาท รวมไข่ดาว ทานร้านข้างนอกก็แพงกว่าทานที่โรงอาหารหน่อย แต่อร่อยใช้ได้
Neverforever
แฟนไม่ชอบห่อข้าวกล่องไปกินที่ทำงาน บอกว่าอาย มีใครเป็นบ้างคะ
สวัสดีค่ะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความคิดเห็นนะคะ (เผื่อจะบางท่านเปิดเข้ามาดูกระทู้อีก) จขกท.เข้าใจแล้วค่ะ ว่าต่างคนคนต่างความคิด จะให้คิดเหมือนกันคงเป็นไปไม่ได้ ส่วนเรื่องวิจารณ์อาหาร รูปแบบอาหาร ผัก/ผ
UnderDreamWorld
เรื่องวันนี้
วันนี้พ่อกับแม่พึ่งซื้อแอร์มาติดห้องโถง ปิดบ้านสนิทเพื่อให้แอร์ได้ปล่อยความเย็นออกมาเต็มที่ตกคํ่ามาพ่ออุ่นกับข้าวเพื่อมากินที่โต๊ะกินข้าวปกติเหมือนทุกๆวัน แต่ชั้นบอกพ่อไปว่าทำไมไม่ปิดแอร์ก่อนละเปิดประ
สมาชิกหมายเลข 8907268
มินิรีวิว 🚙🇹🇭 ตะลอนกินขอนแก่น & ระหว่างทางขากลับ 🍽️♥️🧡
สวัสดีค่ะ มีโอกาสได้เเวะมาจังหวัดขอนแก่น ด้วยเวลาที่จำกัด เลยได้เลือกทานแค่บางร้านตามอาหารที่อยากกิน อยากกินแหนมเนือง จิ้มหาร้านในรีวิวกับในแมพ เจอร้าน DN แหนมเนือง ดูน่าสนใจกับได้เวลาหิวพอดี เลยขั
สาวโรงงานชั้นสิบแปด
ข้าวย้ำข้าวยำยัมมี่จริง ๆ ค่ะ
ชอบกินข้าวยำค่ะ เพราะถูกเลี้ยงมาโดยข้าวยำฝีมือยาย ยายทำน้ำข้าวยำอร่อยมาก ๆ เลยติดกินข้าวยำเป็นมื้อเช้า ในแอลเอ มีร้านขายข้าวยำ 1 ร้านถ้วน เรียกว่า rice salad คลุกมาให้เสร็จสรรพ จานละ 700 กว่าบาท+/- (
delicate pudding
~🥗 กินไปเรื่อย @ลำปาง 🍽 ~
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแนะนำร้านอาหารที่ไปกินที่ลำปางมาค่ะ เป็นอีกจังหวัดที่เราไปบ่อยสุด อิอิ ความอร่อยก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล ถ้าใครมีโอกาสมาเที่ยวลำปางหรือผ่านทางลำปางลองแวะมาทานดูค่ะ ++++เช้านี้ท
RABBIT_BB
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
หาเพื่อน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ค่าอาหารจานเดียวแพงขึ้น คุณอายที่จะห่อข้าวจากที่บ้านไปกินที่ทำงานหรือไม่
ถ้าเริ่มทำอาหารไปกินเอง รายจ่ายก็น่าจะลดลงนะครับ