VIOS2003 ตัดแคท ไฟโชว์

แคทตันครับ เลยไปตัดออก หลังจากนั้น ไฟ Engine โชว์ครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ร้านตัดแคททำเซนเซอร์ให้ไม่ดี ทำไปทำมา เมื่อวานไปเปลี่ยนพักกลางซิ่งมา เลยถาม เค้าบอกว่ารุ่นนี้ต้องมีแคท ถ้าจะไม่ให้ตันอีกต้องใช้แคทสปอร์ต ที่มากับพวกเบนซ์ บีเอ็ม ครับ ซึ่งต้องรอให้มีรถพวกนี้เข้ามาทำที่ร้าน แล้วเค้าจะเก็บไว้ให้

คำถามครับ
ถ้าไม่ใส่แคทอีก ทำยังไงให้ไฟหายครับ?
ต้องถอดไฟออกหรอครับ?
เข้าศูนย์ลบโค๊ดจะหายไหมครับ?

ปล. ใช้ LPG นะครับ
ปล. เริ่มทำใจกับไฟได้แล้ว แต่ก็ยังอยากเอาออก
ปล. เคยถอดแบตไว้ทั้งคืน เช้ามาหาย วิ่งไปซัก 50 โล มาอีกแล้ว

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ตัด cat. ออกทำให้อุณหภูมิของไอเสียที่ผ่าน sensor ร้อนขึ้น ทำให้ sensor อ่านเพี้ยน
ต้องย้าย sensor ถอยออกไปหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่