CX-5 เบนซิน กับ BT -50 pro ดีเซล ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

กระทู้คำถาม
กำลังดูรถใหม่อยู่ขับ เคยขับวิออส ตอนนี้อยากได้ตัวที่กว่า ไป ต่างจังหวัดบ้าง เดือนละครั้ง กรุงเทพ โคราชครับ ตอนแรก สนใจ  Mazda BT-50 pro ยกสูง ขับ 2 4ประตู   ตอนนี้สนใจ ตัว CX-5 อยู่ คงจะเป็น เบนซิน 2.0  เห็นว่า ประหยัด ถ้าผมอยากจะเทียบ ตัว กระบะ BT-50 ขับ 2 ยกสูง กับ ตัว CX-5 ในระยะทาง ที่เท่ากัน ตัวไหน จะประหยัดกว่ากันครับ คิดแบบ บริโภคน้ำมัน กับ มีราคาน้ำมันเป็นตัวเสริมด้วย ผมอยากได้ แบบ ขับไปแล้ว จะไปไหน ไม่ต้องคิดถึงเรื่องราคาน้ำมันเป็นปัจจัยหลักอ่ะครับ  บรรทุก ผมไม่เน้นบรรทุกหนักอะไรครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่