ทำไมกล้วยไม้หวายแดง(renanthera)ถึงย้ายจากแวนด้ามาเป็นรีแนนเธอร่าคะ

กระทู้คำถาม
ทำรายงานค่ะแต่หาข้อมูลเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
รูปร่างก็ไม่คล้ายกันแล้วครับ กลุ่มรีแนนลำต้นจะเป็นแท่งยาวๆตรง ใบสั้นๆ และจะทนแดดได้ดีกว่ามา  ที่สำคัญ ช่อดอกจะมีแขนง และบางครั้งจะต่อแขนงออกไปอีก ซึ่งกลุ่มแวนด้ามีแขนงเล็กอันเดียวก็หายากแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่