------- ศีล 5 กับ ปลวก --------

กระทู้คำถาม
คือว่า ผมเป็นคนที่ถือศีล 5 เป็นประจำแบบเคร่งครัดนะครับ
ถ้าศีลขาดผมก็จะวิรัติ ทันที ซึ่งนานมากๆจะขาดทีนึงครับ

แต่เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้ปลวกขึ้นที่ตู้บิ้วอินที่บ้านครับ
ผมจะเรียกมากำจัดปลวก ก้ไม่อยากทำเพราะกลัวว่ามันจะตาย

จะเอายาฉีดก็ไม่อยากทำ ก็เลยไปลองหาวิธีไล่ในเนต ก้ไปเจอ
ให้ใช้นํ้าส้มควันไม้มาผสมนํ้าแล้วฉีดไล่ไป ซึ่งก็มันยังไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่

ผมควรทำยังไงดีครับ ให้ปลวกไปและไม่ฆ่ามัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่