(ปรึกษาปัญหาครับ) รถเฟืองท้ายหอน แก้ปัญหายังไงดีครับ

อยากปรึกษาพี่ๆครับ เนื่องจากรถของพ่อเฟืองท้ายหอนมานานละครับ เลยอยากรู้ว่า ควรจะแก้ไขยังไงดีครับ เพราะทาง MB thailand บอกว่า ประกันเฟืองท้ายแค่ 3 ปี ดังนั้น ทาง MB thailand จึงไม่รับผิดชอบ

ตามทางด้านการรับประกันเป็นเรื่องที่เข้าใจได้ตามกฎว่า ประกัน 3 ปี แต่ในทางความเป็นจริง รถ 5 ปี แสนกิโล ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุและเข้าศูนย์ตามที่ทาง Dealer แนะนำตลอด เกิดปัญหาแบบนี้ขึ้น พอจะมีเคสตัวอย่าง ในการเรียกร้องจากทาง MB thailand ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่