ไม่กล้ามีแฟน ทำไงดีค่ะ

ตอนนี้รู้สึกเครียดมากเลยค่ะ ตอนนี้มีคนมาจีบ แต่ด้วยความที่ไม่เคยมีแฟนมาก่อน รู้สึกกลัวที่จะสร้างความสัมพันธ์แบบจริงจังกับใคร ใจนึงเหงามาก อยากมีใครซักคนเป็นเพื่อนคู่คิด อีกใจนึงพอมีคนมาจีบแบบดูท่าเค้าน่าจะจริงจังกับเรา เราก็กลับกลัว เป็นฝ่ายต้อพยายามถอยห่างออกมาเอง สับสไปหมดแล้ว เครียดมากเลย ผู้ชายเค้าก็คง งงอ่ะ เค้าชวนไปไหนก็ไม่กล้าที่จะไปด้วย กลัวความสัมพันธ์สนิทกันมากกว่านี้ นี่ช้านเป็นโรคจิตรึป่าวเนี่ย ใครก็ได้ขอคำแนะนำหน่อยเถอะค่ะ ไม่รู้จะไปปรึกษาใครจริงๆ 😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่