ในที่สุด ผมก็ได้มา Merida Speeder T3 2014

กระทู้สนทนา
หลังจากอยากได้รถใหม่มาได้สักพัก
ไต่ถามคนรู้ รวมถึงมาตั้งกระทู้ถามหารถไฮบริดสักคันจากที่นี่ไป 2-3 กระทู้
เมื่อวันเสาร์นี้ ตั้งใจจะไปดูรถเล่นๆ ที่ร้านแสง...ปากซอยอุดมสุข
ถามหาเจ้า Speeder T3 และ T2
คนขายก็ใจดี พาไปดูทั้ง 2 คัน
T2 เป็นสีขาวแดงครับ ส่วน T3 เป็นดำเขียว
ดูหน้าตาแล้ว ผมเหล่เจ้า T3 ก่อนเลย เพราะอยากได้รถสีดำ
พอถามรายละเอียด ก็พอเห็นว่า อุปกรณ์ของเจ้า T3 มันดูดีกว่าเยอะพอสมควร
(โทรไปถามเพื่อนน่ะครับ ส่วนตัวดูเองไม่เป็น แหะ แหะ)

โชคดีของผมจริงๆ ที่วันนั้น ผบ. ผมไปด้วย
และโชคดีซ้ำซ้อน ที่วันนั้น เป็นวันเกิดของผม (วันเสาร์ที่ผ่านมา)
ผบ. เลยบอกว่า จะเอามั๊ย เดี๋ยวซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้

ผมงี้ แทบกระโดดหอมแก้มทีเดียวครับ
ในที่สุดก็ได้เจ้าตัวนี้มาครับ
Merida Speeder T3-D 2014

สเปคตามนี้ครับ

เฟรม : Speeder Lite Alloy 6061
ตะเกียบโช๊ค : Speeder Lite Alloy
มือเกียร์ : Shimano Sora Rapidfire (18Speed)
ตีนผี : Shimano 105 SS
สับจาน : Shimano Sora Double
ชุดจานหน้า : FSA Omega Mega 48-34T
เฟือง : SRAM PG950 11-26T
โซ่ : KMC X9 (9Speed)
เบรค : ดิสเบรคน้ำมัน Tektro HDC-301
แฮนด์คอ : Merida Comp OS
อาน : Merida Pro SL
วงล้อ : Merida Comp Disc
ดุมล้อ : F: Alloy Disc QR / R:Alloy Disc QR
ยางนอก :  Continental Sport Contact 700x32c

ขอบคุณสำหรับความเห็นของหลายๆ ท่าน ที่ช่วยแนะนำไปในกระทู้ก่อนๆ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่