Review กระท่อมปูนหลังน้อย ๆ ค่ะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ
นี่เป็นกระทู้ที่ 2 ในห้องชายคา
เมื่อประมาณ 1 ปีก่อน เคยมารีวิวบ้านหลังน้อย ๆ ไว้ เพราะอยากเก็บภาพ เรื่องราวมาย้อนดูทีหลัง
( แต่ว่าตอนนี้ค้นกระทู้เก่าตัวเองไม่เจอแล้ว T_T )
ขอโพสต์ภาพอีกสักหน่อยค่ะ ก่อนที่จะตามมาอีกเยอะ แฮ่ ๆ

หลังจากบ้านไม้หลังน้อยเสร็จสิ้น
ครอบครัวเล็ก ๆ ของเรา อยากให้พ่อมาอยู่ด้วย (คุณพ่อของแฟน)
แต่ว่า พอโต ๆ มา ธรรมชาติลูก กับพ่อ เริ่มจะแตกต่างกัน จึงไม่อาจอยู่ร่วมชายคาเดียวกันได้
ที่จริงคือ บ้านหลังน้อย อยู่ 2 คน ก็เดินจะชนกันอยู่แล้ว  คุณลูก(ดิฉันเอง)อยากสวีทแต่เกรงใจพ่อ อิอิ  + คุณพ่อสูบบุหรี่

ตอนแรกไปดูน็อคดาวน์ แบบที่ถูกใจ ราคาประมาณ 2 - 4 แสน  แต่วัสดุไม่ค่อยถูกใจ
คุณลูกชายของพ่อ ซึ่งเป็นแฟนดิฉันเอง เอ๊ะ งง (อยากใช้คำว่า สามี แต่มันดูจั๊กกะจี้ยังไงก็ไม่รู้) เยอะนะเรา
คุณแฟนเลยคิดว่า จ้างช่างแถวบ้านทำให้ดีกว่า

แบบที่ชอบ คือแบบนี้ค่ะ ง่าย ๆ  1 ห้อง มีระเบียง ยกสูงนิด ๆ
(ขอบคุณภาพถ่ายเองจาก น็อคดาวน์ ข้างถนน 24 ค่ะ)

แต่จะดัดแปลงจากไม้ มาเป็นปูนนะคะ  มาดูกันว่าจะเป็นไง
...อารมณ์คนทำบ้าน ตื่นเต้นอยากเห็นบ้านน้อยเร็ว ๆ ค่ะ....
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่