สิว...ที่ไม่ใช่เพียงเรื่อง สิว สิว เครียดจริงๆค่ะ

กระทู้คำถาม
จริงๆ แล้วเป็นสิวมานานแล้ว ขึ้นเป็นปกติ แต่เมื่อปลายปี ขึ้นผิดปกติ ค้นหาวิธิต่างๆในพันทิปค่ะ
ใช้ benzac acne aid  BHA differin clinda m จนสิวหายเกลี้ยง เหลือแต่รอย
  จากนั้นก็พอกหน้าค่ะ หน้าเนียนนุ่มมาก ชอบมาก สูตรสมุนไพรนะค่ะ  หน้าใสและดูดีขึ้นได้สองเดือน มันกลับมาพังลงค่ะ
เริ่มจากผิวหน้าดูสากมือ คิดว่าเป็นเพราะสิวอุดตัน ไม่นิ่งนอนใจค่ะ จัด Bioderma สีชมพูมาเช็ดหน้าก่อนเลย ยังไม่ดีขึ้น เลยหยุดครีมบำรุง
หลังจากนั้นเลยมีแ่ยาสิวข้างบนที่กล่าวมาเท่านั้น
  ทำไมสิวถึงยังไม่หายสักที ทั้งที่skincare ที่ใช้ก็เป็นตัวเดิมไม่เคยเปลี่ยน และยังใช้ บีเอชเอทุกวัน สิวอุดตันยังมาได้งัย แถมมี bioderma ด้วย
อายุก็สามสิบแล้ว นอนก็ไม่ดึก เครียดจังเลยค่ะ ปัญหาผิวก็เยอะพอแล้ว ไหนจะร่องรอยสิว และความหย่อนคล้อย ทำอะรัยต่อไม่ได้เลย เพราะสิวที่ค้างอยู่บนหน้านี่แหละค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่