ขอเสียงพนักงานบริษัทยัมหน่อยค่ะ ^^

เราไปสัมภาษณ์ที่ยัมสำนักงานใหญ่มา (ได้ตอบรับมาแล้วค่ะ) ปกติเราทำบริษัทฝรั่งมาตลอด แอบหวั่นนิดๆ เพราะมีแต่คนว่าที่นี่ บรรยากาศไทยจ๋ามาก ไม่ใช่ไม่ดีนะ แต่เราไม่ชิน เราไม่ค่อยเจ๊าะแจ๊ะ บริษัทปัจจุบันเราเป็นแบบนั้นเด๊ะ แล้วเราอึดอัดมากมาย

พอไปถึง อืม ใช่ ดูไทยๆ แต่... มีกลิ่นอายความน่ารัก เจ้าหน้าที่ยิ้มหวาน แต่งตัวชิวๆ อารมณ์ดูไทยๆจริงอยู่ แต่แฝงน้องมะกันไว้นิดๆ ดูจะเน้นในส่วนองค์กรกับการพัฒนาคน

เราเลยอยากถามคนในนิดนึง บรรยากาศข้างในเป็นไงบ้าง เพื่อนๆร่วมงานโอเคไหมคะ เหมือนเค้าจะเปิดโอกาสให้คนในองค์กรเยอะอยู่ ใครทำอยู่หรือเคยทำช่วยแชร์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่