เดี๋ยวนี้ ไฟแนนซ์ SCB ไม่ง้อลูกค้าแล้วหรอ

กระทู้สนทนา
เรื่องมีอยู่ว่า ตกลงจะซื้อรถ ป้ายแดงยี่ห้อหนึ่ง ตกลงกับเซลล์เรียบร้อย เตรียมเอกสาร รอไฟแนนซ์ นัดกัน วันอังคาร 9.00 น ไฟแนนซ์เป็นคนนัดเอง พอถึงเวลา 9.30 ก็โทรไปถามว่าถึงไหนแล้ว ไฟแนนซ์บอกรอแป็บนึง ปรากฏว่า มาถึงที่นัด 11.30 มาถึงก็บอกให้รีบเซ็นสัญญาเร็วๆ มี 3 ใบ เซ็นให้ครบ ต้องรีบไปประชุม (นัดเราเองนะเราไม่ได้นัด) ระหว่างนั้นก็สั่งก๋วยมานั่งกินไป และคอยดูลูกค้าเซ็นสัญญา พอเซ็นเสร็จ ให้คำนวณค่าผ่อนปรากฎว่าไม่ตรงกับเซล + เพิ่มมา 600 บาทต่อเดือน เซลก็บอกว่าเป็นประกันชีวิต (ไม่อธิบายให้ฟังเลยว่าประกันชีวิตมันดีอย่างไร) ไม่เอาไม่เป็นไร ระหว่างนั้น ก็กินก๋วยเตียวไป พูดไป (ผมซื้อรถมาหลายคันยังไม่เจอไฟแนนซ์คนไหนเป็นแบบนี้เลย) เซ็นเร็วหน่อยเดี๋ยวหนูต้องรีปไปประชุม   ผ่านไป 1 วัน ไฟแนนซ์บอกเอกสารไม่สมบูรณ์ ให้ผมไปเอาเอกสาร ที่โชวว์รูมรถ ผมบอกว่าไม่ว่าเอามาให้หน่อยได้ไหมผมต้องทำงานไม่สะดวก  ไฟแนนซ์บอก ไม่ได้ ออกไปข้างนอกไม่ได้ ผมก็ถามไปว่า มีแมสเซ็นเจอไหม ไฟแนนซ์บอกที่นี้ไม่มี  
เพื่อนบอกเฮ้ยเป็นแบบนี้เลยหรอ เปลี่ยนไฟแนนซ์ไปเลย ผมว่าจะเปลี่ยนไฟแนนซ์ดีไหมพนังงานบริการแย่มากๆๆๆ ไม่อธิบายเงื่อนไขข้อมูลอะไรให้ลูกค้าเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่