ฉี่บ่อยตอนกลางคืนเกิดจากอะไรได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะพาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
เป็นเบาหวาน หรือกระเพาะปัสสวะอักเสบรึป่าวครับ ถึงฉี่แบบออกไม่หมด กระปิดกระปรอย ? ลองไปตรวจดูนะครับ
เพราะรุ่นพี่ผมอายุ 30 ต้นๆ ..เป็นเบาหวานแล้ว มีอาการฉี่บ่อยแบบนี้เลยครับ / เค้าบอกว่าตอนกลางคืนเค้าใส่แพมเพิสเพราะลุกไม่ไหว เนื่องจากน้ำหนักตัวเยอะด้วยครับ จขกท.อย่าอดน้ำเลยครับ ผมว่าการดื่มน้ำเยอะๆมันก็ดีต่อร่างกายอยู่แล้ว ลองหากระโถนฉี่ หรือใส่แพมเพิสไปเลยดีกว่าครับ พี่ผมบอกว่าใช้ของด็อกเตอร์คลีนอยู่ เค้าว่าดี ไม่อับชื้นครับ แถมลดกลิ่นฉี่ได้ดีด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่