เมื่อวานเย็นรถโดนชนตูดครับ จะรบกวนขอถามเรื่องวิธีการขอรถทดแทนจากประกัน

กระทู้คำถาม
เมื่อวานเย็นรถโดนชนตูดครับ จะรบกวนขอถามเรื่องวิธีการขอรถทดแทนจากประกันนิดนึงครับ คือรถผมประกันวิริยะ ชั้นที่ 1 ของคู่กรณี ประกันกรุงเทพประกันภัยชั้น 1 เหมือนกัน ทีนี้ เช้าวันรุ่งขึ้นผมไปศูนย์นิสสันแจ้งซ่อม ศูนย์แจ้งว่าคิวยาวรอซ่อมวันที่ 15 กรกฎาคม แล้วใช้เวลา 10 วัน ที่จะต้องทิ้งรถไว้เนื่องจาก กันชนหลังทั้งอัน บวกกับแถบช่วงหลังและฝากระโปรงด้วยที่โดน ทีนี้หลังวันที่ 15/7/56 ผมจะไม่มีรถใช้ เดือดร้อนมากครับ เพราะผมต้องขับรถไปทำงาน หาลูกค้าทุกวัน ทีนี้โทรไปถามวิริยะ ประกันบอกว่าไม่มีรถทดแทน ผมต้องไปติดต่อกรุงเทพประกันภัยเอง

แต่ผมสงสัยที่ ทำไมในเว็บของวิริยะเองเขียนว่ามีรถทดแทนระหว่างซ่อมอะครับ อย่างนี้นี่ผมจะทำยังไงได้บ้างครับ เผอิญผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ เลยอยากจะมารบกวนถามพี่ๆน้องในนี้นิดนึงครับ

ขอโทษที่รบกวนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่