เบนด้า 500 กินฆ่าพยาธิแล้ว ควรกินยาถ่ายตามอีกไหมครับ

กระทู้คำถาม
สองวันมานี้ลักษณะอาการเหมือนมีพยาธิเลย คือนอนยังไงก็ไม่สดชื่น กินข้าวได้น้อยลงเพราะท้องอืด ยิ่งเวลากินน้ำยิ่งเสียวในท้อง ผมเลยไปซื้อเบนด้า 500 มาเคี้ยวกันไปแล้วเม็ดนึง ผมอยากทราบว่าควรจัดยาถ่ายตามไปอีกดีไหมครับ เพราะสองสามันมานี้ถ่ายน้อย เนื้อสัตว์ก็กินพอๆกับผัก ไม่น่าท้องผูกแต่ก็เหมือนจะเป็นซะงั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่