สอบถามเส้นทางครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับน้าๆ นักปั่น

ผมจะไปทำบุญที่บ้านบางแค โดยกะว่าจะปั่นไปครับ

บ้านผมอยู่วงศ์สว่าง

อยากจะให้น้าๆช่วยแนะนำเส้นทางด้วยครับ ผมวางแผนว่าจะไปทางถนนเรียบทางรถไฟสีแดงแล้วต่อด้วยพุทธมณฑลสาย 1 ครับ

ปล. ไอ้ถนนเรียบทางรถไฟสีแดง มันวิ่งไปได้ถึงไหนครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถนนเลียบทางรถไฟไปได้เกือบถึงถนนกาญจนาภิเษกครับถ้าปั่นเข้าถนนสวนผักอีกนิดก็จะถึงกาญจนาภิเษก จะไปใช้สาย ๑ เมื่อปั่นเลยสถานีบางบำหรุปั่นข้ามสะพานข้ามคลองบางกอกน้อย ลงสะพานพอถึงวงเวียนเลี้ยวซ้ายไปถนนบรมฯไปกลับรถใต้สะพานมุ่งหน้าตามถนนบรมฯ จนถึงสาย ๑ เลี้ยวซ้ายเข้าไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่