ผลต่าง 2 หมื่นบาท กับ new rolex sub date black

กระทู้คำถาม
ผมฝากเพื่อนช่วยเช็คราคา rolex sub date black ceramic ให้ที่ duty free ดูไบ ราคาีตีเป็นเงินบาท ประมาณ 250000 บาท
ส่วนผมไปเช็คราคาจากร้านดังใน mbk ของหิ้วใหม่ ราคา ประมาณ 230000 บาท

ซึ่งผมเลยลังเลว่า จะชื้อจากที่ไหนดี เพราะราคาต่างกันประมาณ 2 หมื่นบาท หรือประมาณ 10% ของราคาสินค้า (อันนี้เผื่อค่าชาร์จบัตรเครดิตแล้ว)

ที่ผมลังเลเพราะ ใจหนึ่ง ก็คิดว่ายอมจ่ายแพงกว่า 2 หมื่น แต่ได้ของแท้แน่นอน(หรือเปล่า) แต่อีกใจหนึ่ง ก็ว่าจะจ่ายแพงกว่าทำไมตั้ง 2 หมื่น เพราะไงร้านที่ชื้อก็เห็นเปิดมานานแล้ว

ถึงยอดเงิน 2 หมื่น จะไม่ได้มากหรือน้อยสำหรับผม แต่ก็น่าเสียดาย (สู้เอาไปชื้อสร้อยทองมาใส่ได้ตั้งบาท)

เลยอยากจะถามว่า
1. ร้านดังใน mbk (อย่างร้านมะละกอ หรือ ร้านเฮียที่อยู่ตรงข้างร้านแสงไทย) น่าเชื่อถือขนาดไหน
2. ถ้าชื้อที่ duty free ตามสนามบิน เนี่ย เป็นของแท้ ล้าน% เลยใช่ไหมครับ
3. ผลต่าง 10% หรือ 2 หมื่นบาท มันคุ้มค่ากับการเสี่ยงชื้อของหิ้ว หรือเปล่าครับ

เพื่อนผมจะกลับไทย วันจันทร์ ถ้าจะฝากเพื่อนชื้อมาจากดูไบ ผมต้องให้คำตอบภายในสัปดาห์นี้

ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นผม ไม่ซื้อใน mbk กล้าซื้อของหลายแสน แล้วจะไปเสี่ยงทำหยัง  คิดดีๆ เอาสบายใจดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่