แนะนำ lipstick MAC โทนสีชมพู นู้ด ส้ม

สวัสดีคะ พอดีเป็นคนที่ชอบลิปสติกสี นู้ดๆ ชมพู และก็ส้ม แต่มีปัญหาเรื่องริมฝีปากค่อนข้างคล้ำ ทำให้บางทีทาลิปสติกแล้วไม่สวยดั่งใจ อยากให้เพื่อนๆช่วยกันแนะนำสีลิปสติกของ MAC คะ ตอนนี้พึ่งไปซื้อสี kinda sexyมา สีสวยมากๆเป็นเนื้อแมท(ที่ซื้อเนื้อแมทเพราะเรากลัวทาสีวาวๆแล้วกลบสีปากไม่ได้) แต่ใจจริงอยากได้สี อาทิเช่น creme cup,angle,lovelorn,please me,faux เพื่อนๆช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ และถ้ามีวิธีแก้ไขอย่างไรก็บอกกันด้วยน้าาา ยิ้ม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
kinda sexy ไม่ค่อยได้แตะเลยแหละคะ คือสีมันสวยมากจริง แต่ทำปากเราแห้งไปเลยอ่ะ ทาลิปมันก่อนก็เอาไม่ไหว --  แล้วเราเป็นคนที่ไม่ชอบทาลิปกลอสทับด้วย เลยชอบเนื้อแมตแค่บางสี

เราว่า please me ก็กลบสีปากได้อยู่นะคะ ถ้าปากไม่คล้ำมากก็น่าจะได้นะคะ แต่เราชอบใช้ angle มากกว่า ไม่ค่อยชอบเนื้อแมตนั่นเอง

แต่ที่ทาบ่อยๆ freckletone นี้แหละค่ะ แต่งหน้านู้ดๆอยู่แล้ว ง่ายดีค่ะ - -

ส่วนปากคล้ำ เราแก้ด้วย carmex ค่ะ ได้ผลจนคนที่บ้านทักเลยว่าปากมันชมพูขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่