ฮือๆช่วยด้วยครับถอดเสือหมอบมาอัดจารบีลูกปืนใหม่แล้วมีปัญหาครับ

กระทู้คำถาม
1 ล้อหลัง เทรค หนึ่งจุดสอง มีลูกปืนกี่เม็ดครับ ผมนับได้สิบแปดเม็ด ข้างละเก้าหรือ ข้างหนึ่งสิบ ข้างหนึ่งแปดครับ  รุ้สึกเหมือนใส่เก้าๆแล้วข้างหนึ่งขาด ข้างหนึ่งเกิน ผมเลยใส่แบบ สิบ กับแปด งงมากครับ ยังไงดี

2  ทำไมผมใส่แล้วถ้าหมุนแน่น ล้อฝืดมาก ถ้าหมุนน้อย ล้อก็ไม่แน่น หาจุดสมดุลไม่ได้เลย เอหรือลูกปืนผิด หรือใส่ผิด งงมากครับ รถเอ๋อ ปั่นถอยหลังโซ่ก้อตก

นี่ลองถอดแค่ล้อหลังมาล้างปัญหาเยอะจุงไม่กล้าถอดล้อหน้ากับกระโลกเลย

จะไปแข่งกรุงเทพไตรต้นเดือนหน้าแล้ว ตั้งใจถอดมาล้าง เจอปัญหาแบบนี้เซ็งเลย ไม่รุ้จะแก้ทันป่าว รบกวนทีครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่