คำนวณปีนักษัตรให้ทีค่ะ

คือ อย่างนี้ค่ะ ดิฉันเกิด 28 มีนาคม 2530 ซึ่งในใบเกิด ระบุว่า ดิฉัน เกิดปีนักษัตร คือ ปีขาล ... แต่มักจะได้โต้วาทีกับเพื่อน ว่า มันต้อง ปีกระต่ายซิ ถึงจะถูก คือดิฉันไม่รู้จะพูดยังไง ... เคยดูดวงสมัยสาวๆ เหมือนว่า เค้ามีการนับแบบไทย แบบอะไรซักอย่าง อย่างรู้ข้อมูลตรงนี้ค่ะ ใครรู้ช่วยอธิบายทีค่ะ ...

หากแท็กไม่ถูกห้อง ขออภัยด้วยค่ะ ...
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่