สอบถามเกี่ยวกับการสัมภาษณ์งานล่ามค่ะ

สวัสดีค่ะ คือว่าหนูเพิ่งเรียนจบภาษาญี่ปุ่นมา อยากจะสมัครงานล่ามค่ะ
อยากทราบว่าตอนพี่ๆ สัมภาษณ์งานเนี่ย คำถามเป็นแนวไหนยังไงบ้างคะ บรรยากาศการสัมภาษณ์เครียดไหม ><

แล้วหนูเห็นตามที่ประกาศรับสมัครงาน บางที่เขาบอกว่า ถ้าได้ภาษาอังกฤษด้วยจะดีมาก
อยากรู้ว่า ได้อังกฤษเนี่ย ได้ขนาดไหนคะ คือว่าเรียนภาษาญี่ปุ่นสี่ปีนี่ บอกตรงๆ เลยว่า ลืมภาษาอังกฤษไปบ้างแล้วค่ะ TT
แต่ก็พูดคุยโต้ตอบได้นะคะ แต่ไวยากรณ์อาจจะง่อยไปนิด อมยิ้ม08

แล้วก็ฐานเงินเดือนควรจะได้เท่าไรดีคะ เพิ่งจบใหม่ + N3 ค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่