เก่งภาษาที่สาม แต่ไม่เก่งภาษาอังกฤษเลย แต่อยากเป็นอาจารย์

ตอนนี้ผมอยู่ปีสามครับ ผมเรียนเอกภาษาเยอรมัน แต่ไม่ถนัดภาษาอังกฤษเลย
ได้เกรดภาษาอังกฤษตอนอยู่มหาลัยเฉลี่ยคือ ซี ครับ (เรียกว่าโง่เข้าขั้นเลยอะครับ เพราะคะแนนสอบฟัง เต็ม 20 ผมได้ 3 ประมาณนี้ตลอด)
แต่วิชาภาษาเยอรมัน ผมได้เกรด ไม่ A ก็ B+ ตลอด และชอบวิชาทางภาษาศาสตร์ภาษาเยอรมันมากเลยครับ

อยากรู้ว่า ถ้าเป็นอยากเป็นอาจารย์มหาลัยสอนภาษาเยอรมัน ต้องพัฒนาทักษะทางภาษาอังกฤษให้อยู่ระดับไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่