ขอคำปรึกษา spark135i มีปัณหาเข้าโค้งท้ายสะบัด

กระทู้สนทนา
ผมออกมาได้ประมาณ 3 เดือนแล้วครับ เพิ่งจะมามีปัณหาเมื่อวานขณะที่กำลังเข้าโค้ง จังหวะนั้นอยู่ดีๆ
ก็เกิดอาการท้ายสะบัดและหมุณไถลไปเล็กน้อยจนผมเกือบล้มโชคดีที่เอาขายันไว้ เป็นเพราะว่ายางติดรถคุณภาพไม่ดีหรือเปล่าครับ
รึจะเกี่ยวกับแกนล้อหลัง พอดีผมเห็นขีดมาร์คที่สวิงอาร์มมันไม่ตรงกันตั้งแต่ออกจากศูนย์แล้ว  ยังไงก็รบกวนพี่ชี้แนะด้วยครับ
และถ้าเป็นที่ยางจริงๆ รบกวนพี่ๆแนะนำยางยี่ห้อเกรดดีๆ ให้ทีครับ ขอบคุณครับ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่