สายแก๊สใกล้เตาอบเป็นอันตรายรึเปล่า และการทำสีโต๊ะไม้สนครับ

ครัวปูนที่บ้าน เมื่อใส่เตาอบเข้าไปแล้ว สายแก๊ส (เส้นสีเหลือง) อยู่ติดกับเตาอบเลยครับ เวลาใช้เตาอบจะเป็นอันตรายกับสายแก๊สรึเปล่าครับ ควรแก้ไขอย่างไร

โต๊ะสน (แบบไม้จ๊อย) ยังไม่ได้ทำสี ซื้อจาก ikea อยากทำเป็นสีธรรมชาติ ใช้เป็นโต๊ะทานข้าว ควรทำสีอย่างไรครับ
อาจจะใช้ ชาแล็ก ขาว ทา 1 รอบ แล้วขัด และทายูริแทน 1 รอบ แล้วขัด ไม่ทราบว่าถูกต้องรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่