===> ถ้าคุณมีเงินทุนแค่ 300 บาท ,คุณจะสร้างรายได้อย่างไรให้ได้มากที่สุดครับ <===

มาร่วมยิ้มไอเดียกันครับ กับคำถามที่ว่า

"ถ้าคุณมีเงินทุนแค่ 300 บาท คุณจะสร้างรายได้อย่างไรให้ได้มากที่สุดครับ"

ถ้าเป็นผม ผมคงจะเอา 300 บาทไปขึ้นรถเมล์ หางานทำ ยิ้ม

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
เอาไปซื้อ   ต้น คุณนายตื่นสาย   ซัก   50  บาท ค่ะ  

แล้ว เอามาหักกิ่ง   เพาะชำ   ซื้อ กระถาง เล็กๆ  ถูก อีก  100  บาท

ซื้อ   ลวด  อีก  20  บาท  ดินถุง  อีก  100  บาท   ไว้เพาะชำ

แล้ว  ทำกระถาง  ดอกสวยๆ   แขวนโชว์ขาย     ส่วนที่เหลือ ของต้นไม้

ก็ เพาะ  ในถุง  เจาะรู เอา   พอสวยๆ    ค่อยเอาลงกระถางแขวน   

เอา กำไร  ต่อยอดไปเรื่อยๆ    พอเยอะๆ  ก้ เอาไป ขายส่ง  ร้าน ขาย ต้นไม้ กะได้ ค่ะ

ทำเป็น อาชีพ ได้ นะคะ   อยู่ กับบ้าน ว่างๆ    หรือ ต้นอะไร กะได้  ที่  แตกต้นง่ายๆ  ดอกสวยๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ซื้อ ปืนปลอม แล้วเดินไปร้านทองค่ะ

^________________^
ความคิดเห็นที่ 25
..

สมัยนี้เงินหล่นอยู่ทั่วเมืองครับ

อาจจะไม่ต้องใช้เงิน 300 เลยด้วยซ้ำ
อาศัยเพียง  การละความเป็้นตัวตนลงเสียก่อน

แล้วลองดูรอบๆ ตัว
มีเศษกระดาษ เศษพลาสติก ขวดน้ำดื่ม ขวดแก้ว เศษเหล็ก ลังกระดาษ  อยู่ใกล้ๆ ตัวไหม
ลองหยิบมารวมๆ กัน  แล้วเดินไปร้านรับซื้อของเก่า

ทำได้เมื่อไหร่  ค่อยขยายกิจการด้วยเงิน 300 บาท

..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่