ใช้เชือกกระโดดเเบบไหนดี

พอดีอยากจะกระโดดเชือก อะค่ะเเต่ไม่เคยกระโดดมาก่อนเลยนะเศร้า เคยเเต่กระโดดเชือกเเบบไม่มีเชือกอะ ร้องไห้ ช่วยเเนะนำหน่อยนะค่ะว่าจะใช้เชือกเเบบไหนดี เเล้วหาซื้อที่ไหนได้บ้างในกรุงเทพ เเล้วซื้อออนไลน์เว็บไหนดีค่ะยิ้ม
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ผมโดดเชือกมาหลายปีเเล้วครับ
ตอนเเรกไม่ชอบเลย รู้สึกไม่สบายตัวเเละทรมานสุดๆ
โดดติดขัดตลอด ขัดใจมาก
เเต่ทนทำ เพื่อสุขภาพที่ตั้งเป้าหมายไว้
เเละโดยนิสัยส่วนตัว ถ้าสิ่งไหนที่ทำไม่ได้ จะพยายามทำให้ได้ เเละให้ได้ดี
ต้องเอาชนะตัวเองให้ได้ ไม่ยอมเเพ้ง่ายๆ คิดอย่างนั้นตลอด
ศึกษาดูจาก you tube เสริมเเรงกระตุ้น จดจำไว้มาฝึกฝน
เมื่อทำได้ดีขึ้น โดดได้นานขึ้น ได้หลายท่าขึ้น
ความสนุกก็เข้ามาครับ
สุขภาพดีขึ้นเเบบเห็นได้ชัด
อย่างที่ข้อมูลบอกไว้่
โดดเชือกที่ความเข้มข้นปานกลาง15นาที
ใช้พลังงานเท่าการวิ่ง30นาที
ผมใช้ตัวเองเป็นเครื่องพิสูจน์ เเละพิสูจน์เห็นเเล้วว่า เป็นเรื่องจริงครับ
เรื่องเชือกนั้น มีหลายท่านเเนะนำเเ้ล้ว
ผมอยากให้เเรงบันดาลใจในการกระโดดมากกว่า
เเรกๆ จะติดๆขัดๆ ไม่ลื่นไหล อาจทำให้หงุดหงิด
ไม่ได้ดั่งใจ พาลจะเบื่อให้เลิกเอากลางคัน
อันนี้เป็นเรื่องปกติ ที่คนเริ่มโดดจะต้องเจอ ไม่เเปลก
เเต่ถ้ามองเห็นคุณค่าที่จะได้รับจากเจ้าเชือกเส้นเล็กๆนี้เเล้ว
คุณต้องสู้ครับ อดทน พยายาม เเละให้กำลังใจตัวเอง
ให้เอาชนะความไม่คุ้นเคย  ความยากในช่วงเเรกเริ่ม
ให้เอาชนะอาการปวดน่อง ข้อเท้า ที่จะมาเยือนอย่างเเน่นอน
ให้เอาชนะความน่าเบื่อ ที่ต้องโดดซ้ำๆ อยู่กับที่
ถ้าคุณผ่านจุดพวกนี้ไปได้ เเล้วก้าวไปสู่ความชอบได้
คุณจะพบการออกกำลังกายที่สามารถเผาผลาญพลังงานได้ดีมากชนิดหนึ่ง
โดยที่ไม่ต้องไปเสียเงินเ็ป็นสมาชิก
ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไป อยู่ที่บ้าน พื้นที่เพียงน้อยนิดก็เพียงพอ
มีเวลาว่างเมื่อไหร่ สามารถเล่นได้ตลอด
เเนะนำครับ เพิ่มรสชาติ ด้วยการมีกระจกบานใหญ่เต็มตัวสักบาน
ไว้มองตัวเองเวลาเรากระโดด ไม่ได้บ้าสรีระอะไร
พร้อมกับเปิดเพลงที่ชอบ หรือฟังรายการวิทยุคลื่นโปรดไปด้วย
เราจะโดดได้นานขึ้น
เนื่องจากเราจะไม่ไปโฟกัสกับการกระโดดเพียงอย่างเดียว
สายตาดูกระจก หูฟังเพลง เำพลินครับ
รู้ตัวอีกที  ผ่านไปหลายนาทีเเล้วหรือนี่
พยายามครับ เเล้วมาบอกผลให้ทราบ เพื่อความภูมิใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่