[SR] ๏L๏s ~.~.~.~.~.~. . . . . . . . เที่ยวหัวใจใหม่ เมืองไทยยั่งยืน " พิจิตร.. ไม่ไปไม่รู้ " . . . . . . . .~.~.~.~.~.~ ๏L๏s

สวัสดีครับ  อมยิ้ม17

ช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆ  แทบไม่อยากออกจากบ้านเลยครับ

จากที่อยู่ในห้องแอร์เย็นๆ  ถ้าออกนอกบ้านเมื่อไร เป็นอันต้องเจอไอร้อน มาปะทะผิวกายกันแบบเต็มๆ

ไม่รู้ปีนี้ มันจะร้อนไปไหน   เม่าตกใจ

เมื่ออาทิตย์ก่อนผมได้รับเชิญจาก ททท. ให้เดินทางไปท่องเที่ยว ที่จังหวัดพิจิตร มาครับ

อากาศร้อนไม่แพ้กัน แม้จะเป็นภาคเหนือตอนล่างก็เถอะ ร้อนกันทั่วไทยจริงๆ อิอิ อมยิ้ม36

ถ้าเอ่ยถึงจังหวัดพิจิตร หลายคนคงนึกถึง จระเข้ หรือ บึงสีไฟ กันใช่ไหมครับ  แต่ที่นี่มีมากกว่านั้นครับ

วันนี้ผมจะพาไปชม สถานที่สำคัญๆ บางส่วน จากจังหวัดนี้กัน

ถ้าพร้อมแล้ว หยิบหมวก ใส่แว่นกันแดด ตามมาเลยครับ เม่าออกรถ

ชื่อสินค้า:   พิจิตร, จังหวัดพิจิตร, บึงสีไฟ
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่